2 ตอบกลับ

ลูกเราก็เป็นจ้า ตอนอาบน้ำไม่ควรให้น้ำอุ่นหรือเย็นเกินไป งดใช้สบู่ อย่าอาบนาน โลชั่นที่เราทาให้น้อง เราใช้ ยูเซอร์รีน โอเมก้า บาร์ม ตัวนี้ทารกก็ทาได้ เเละอีกอย่าง ถ้าน้องกินนมเเม่ล้วนเเม่ต้องระวังเรื่องการกินนะคะ งดไข่ เเต่ดูเเล้วเหมือนน้องเป็นผดผื่นมากกว่า เดี๋ยวซักพักมันจะค่อยๆหายไป เด็กเป็นเเทบทุกคนเเม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

ขอบคุณคำแนะนำค่ะ

Super Mum

น่าจะแพ้ออยล์ค่ะ ผิวแห้งอย่าใช้น้ำอุ่นมากนะคะ อาบน้ำครั้งละไม่เกิน 5 นาที แล้วรีบทาโลชั่นภายใน 3 นาทีค่ะ

ขอบคุณค่ะ🙏