ลูกสาวไม่ยอมกินนมค่ะ

ลูกสาวอายุ4เดือน10วันค่ะ เป็นเด็กนมผง ไม่ยอมกินนมเลยค่ะ ยังไงก็ไม่ยอมกิน เป็นมาสองวันแล้วค่ะ ไปหาหมอ หมอให้เปลี่ยนนม เปลี่ยนยังไงก็ไม่กินเหมือนเดิมทั้งๆที่หิวมาก พอเอาขวดนมให้กินทำท่าจะดูด แต่พอรับรู้รสชาตว่าเป็นนมก็ส่ายหน้าหนีค่ะ ไม่รู้จะทำยังไงเลยค่ะ อาศัยช่วงกลางคืนที่หลับสนิทค่ะ ลองเอาขวดนมแหย่ปากถึงจะยอมดูด ถ้ามีสติรู้ตัว ไม่ยอมดูดเลยค่ะ แม่คนไหนมีประสบการณ์ลูกเป็นแบบนี้ไหมคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ลูกคนแรก #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

น้องมีคอแดงไหมคะแม่

3y ago

ในลำคอไม่แดงค่ะแม่