9 ตอบกลับ

ถ้าแม่ทามหาหิงค์ไม่เบา แม่ลองใช้ใบกระเพราผสมปูนแดงขยี้ แล้วทาดูนะคะทาท้อง ทาหน้ามือหลังมือ ทาเท้าให้ลูกดูนะคะเผื่อได้ผล (เป็นสูตรคนสมัยก่อนนะคะ ) มันก็จะเลอะหน่อยนะคะ ลองดูนะคะแม่

VIP Member

ไม่เกี่ยวค่ะ น้องรับแต่สารอาหารผ่านน้ำนม. แม่ทามหาหิงค์ที่ท้องให้น้องค่ะ กินอิ่มแล้วให้อุ้มเรอค่ะ อุ้มพาดบ่าจนกว่าน้องจะเลอค่ะ

ขอบคุณค่ะทาทุกวันเลยค่ะแม่แต่ก็ไม่ออก

แม่ท้องอืดไม่เกี่ยวกับลูกนะคะ ถ้าปรึกษาคุณหมอแล้วก็ต้องทำตามคำแนะนำของคุณหมอดีที่สุดค่ะ ดีกว่าปล่อยนานไปสงสารน้องจ้า

ขอบคุณค่ะ

ที่บ้านนี้เอาสมุนไพร​ต้มกับน้ำผสมนมผงให้ทานค่ะแม่ก็กินสมุนไพร​เหมือนกันเพราะท้องอืดและท้องผุด้วย

ส่วนตัวพึ่งให้น้องลองตัวนี้ค่ะ ผสมกับนมแม่น้องถ่ายไม่เบ่งหน้าแดง เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ

VIP Member

คุณแม่ทานมะละกอสุกนะค่ะเวลาลูกกินนมจะได้รับสารจากปลไม้แบะทำให้ถ่ายง่ายค่ะ

ได้ค่ะขอบคุณค่ะ

น้องกินนมแม่ไหมค่ะถ้ากินนมแม่แม่ลองทานผลไม้น้ำผลไม้รึนมเปี้ยวดูนะค่ะ

กินนมแม่ค่ะ

อุ้มเลอปั่นจักรยานให้น้องค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

ถ้าลูกกินนมแม่ก็มีส่วนจ้า

ลูกกินนมแม่ค่ะ