2 ตอบกลับ

บ้านนี้ขวบยังสภาพนี้อยู่เลยค่ะ 😂 ก่อนขวบเรานมน้อย จะให้กินนมชงก็ไม่กิน ซื้อนมผงขวดมาเก้อ 3 รอบเลย ใส่ทุกภาชนะทุกหลอดทุกทริกการป้อนก็ไม่กิน 5555 ยิ่งช่วงฟันจะขึ้นนะ งี่เง่ามากกกก จะคาบเต้าลูกเดียว ขอคาบทั้งคืน ตื่นมาคลำหาไม่เจอไม่ให้กินก็ไม่ยอมนอนต่อ งอแงขั้นสุด กินข้าวกินนมกล่องจุกแค่ไหนก็คาบเต้าไหว จะให้เลิกเต้าเลิกมื้อดึกคนที่บ้านก็ไม่เข้าใจด่าเราว่าเราสารพัด ด่าว่าเราใจร้ายใจดำทรมานลูก เหมือนเราเป็นแม่ที่แย่มาก ฟังแล้วของขึ้นจบที่ทะเลาะกันทุกที ปวดหัวมากค่ะ 😅

บำรุงนมเอาแม่ เลี้ยงเต้าประหยัดดีค่ะ

เหมือนบ้านนี้เลยคะ 7 เดือน ติดเต้ามาก แต่ก้อตั้งใจจะให้กินจนถึงหนึ่งขวบเลยคะ