7 ตอบกลับ

อ่านหนังสือเพิ่มคลังคำศัพท์ในส่วนของสมองค่ะโดยเฉพาะหนังสือนิทานที่มีรูปภาพสวยงามแนะนำเรื่อง หนอนน้อยหลากสี, ลูกอ๊อด 10 ตัว อ่านแล้วลองสังเกตสีหนเาลูกด้วยนะคะว่าชอบเล่มไหนเป็นพิเศษ แล้วก็หาเพลย์ยิมมาให้ลูกออกกำลังกายแขนจากการดึงของที่อยู่ด้วนบนบวกกับจะได้ดีดขาไปพลางๆฝึกความแข็งแรงของขาต้อนรับการเดินด้วยค่ะ อ่านรอพร้อมแล้วทำได้เลยค่ะ

แนะนำเรื่องลูกอ๊อด 10 ตัวนะคะ มันจะมีดวงตาเน้นน่ารักสื่ออารมณ์ผ่านทางสีหน้าลูกอ๊อดนะคะ

จะให้”งด”ดูหน้าจอไปจนถึงสองขวบนะคะ ภาพเคลื่อนไหวมันมีผลต่อการพัฒนาชองสมอง จะให้ดีพาดูของจริง หรือดูภาพในนิทานภาพนิ่งดีกว่าค่

ลองอ่านเพจหมอต่าง ๆ ที่แนะนำการเลี้ยงลูกนะคะช่วยได้มาก บ้านนี้เลี้ยงตามแนวทางหมอประเสริฐค่ะ และอ่านเพจครูฝาย กับเพจปั้นลูก ปลูกรักเพิ่มเติม หลัก ๆ คืองดหน้าจอถึง 2 ขวบ อ่านนิทานให้ฟังทุกวันเพื่อให้เขาสะสมคลัวคำศัพท์ในหัว สำคัญที่สุดคืองดจอนะคะคุณพ่อ ไม่งั้นมีปัญหาระยะยาว ปวดหัวมากค่า

เด็กแต่ละคนพัฒนาการไม่เป๊ะๆตามแอพ หรือตามเกณฑ์ค่ะพ่อ พ่อจะดูล่วงหน้าก็ไม่ผิดจ้าาาา

ขอบคุณครับ

ดีมากเลยคับ จะเสริมตามวัยของเค้าคับ เช่นเดินให้เค้าเห็นสัตว์ เห็นสี ของธรรมชาติ

ขอบคุณครับ❤️❤️❤️

บ้านนี้ให้เล่นตามวัยค่ะ

Super Mum

น้องเก่งมากเลยค่ะ

ขอบคุณครับ 😍😍😍

ดีมากเลยค่ะ

ขอบคุณครับ