4 ตอบกลับ

ถ้าน้องสามารถผายลมได้เรอได้ไม่เป็นอะไรครับน้องแหวะเป็นเรื่องปกติครับแต่ถ้าหากน้องไม่ผายลมไม่เรอไม่ถ่ายร้องงอแง อาจจะมีปัญหาเรื่องลำไส้ได้ครับ เช่นลำไส้กลืนกันที่พบบ่อยในเด็กทารก

เด็กทารกเมื่อเลย1เดือนมาแล้ว ระบบย่อยจะดีขึ้นค่ะ ยิ่งนมแม่แทบจะไม่ถ่ายเลยเพราะย่อยง่าย ลูกเรานมแม่80%นมผง20% ยังแทบไม่ถ่ายเลยค่ะ 3-4วันถ่ายที ปกติค่ะ ตด เรอ ได้ไม่งอแงคือปกติดีค่ะแม่

ที่บ้านเพิ่งเป็นครั้งแรกค่ะ 3 วันแร้วที่ไม่ถ่าย เหมือนน้องกินนมไปแร้วไม่ย่อย ก็อ้วกออก กังวลใจเหมือนกันค่ะ

Super Mum

ถ้าน้องร่าเริงดี ไม่งอแง ก็ปกติค่ะ นมแม่ย่อยง่าย

น้องร่าเริงดีนะคะมีงอแงบ้าง แล้วน้องอ้วกออกมาบ่อยเป็นอะไรไหมค่ะ