14 ตอบกลับ

VIP Member

ลูกบ้านนี้ก็เป็นค่ะ ตอนคลอดใหม่ๆพอถึงเวลาเที่ยงคืน อยู่ดีๆก็ร้อง โอ๋ยังไงก็ไม่หยุด ทุกวันเหมือนตั้งนาฬิกาปลุกไว้เลย พอถึงเวลาก็จะร้องแบบนี้ สักพักก็จะหายไปเอง

ไม่สบายตัวหรือเปล่าค่ะ ท้องอืดหรือเปล่าต้องคอยเปลี่ยนแพมเพิสให้น้องสบายตัวด้วยค่ะ

VIP Member

ท้องอืด ปวดท้อง ฉี่ ไม่สบายตัว ต้องหาสาเหตุ ค่ะ บ้านนี้ ร้องที หาจนกว่าจะเจอ เลย 😊😊😊

VIP Member

มีหลายสาเหตุนะคะ ท้องอืด ไม่สบายตัว หิว หรือบางทีมีอะไรกัดเช่นพวกมดอะไรแบบนี้นะคะ

แม่สังเกตอาการลูกที่ร้องงอแง แล้วลูกแสดงอาการแบบไหนจะได้ดูแลรักษาลูกถูกนะค่ะ

VIP Member

กินไม่อิ่มหรือป่าวค่ะ อาจจะหิวนมกลางคืนอยากนอนคาบเต้าก็ได้

น้องปวดท้องหรือป่าวท้องอืดไรงี้ต่ะกินนมไม่อิ่มงอแงแบบนี้

VIP Member

บางครั้งเป็นเพราะน้องท้องอืดคะ

ไม่สบายตัวรึเปล่าค่ะ

อาจจะปวดท้องป่าวค่ะ