35 ตอบกลับ

ท้องแรก ไม่ค่อยรู้สึกเลยค่ะจนคลอด อาศัยว่าซาวทุกเดือนหมอบอกน้องปกติทุกอย่าง ดิ้นเก่ง ก็ค่อยสบายใจหน่อยค่ะ แต่ท้องสองรู้สึกตอน 20 วีค ค่ะ ตอดเก่งมาก😅😅

20วีคค่ะ ท้องแรก รู้สึกจี๊ดๆท้องด้านล่างค่ะ ตอนหมอซาวด์ถามหมอว่าเป็นอะไรมั้นค่ะหนูรู้สึกจี๊ดๆท้องด้านล่าง สรุปได้ว่าคือเท้าของเจ้าตัวน้อยนั่นเอง

30 มิ.ย.ค่ะ 17+3 w ดิ้นเก่งมากค่ะ บางวันทำงานอยู่ดีๆจุกไปเลย หมอบอกน้องดิ้นเก่งมากเก่งแบบออกไปแนวดื้อมากด้วยค่ะ5555

10 มิ.ย 19w5d ยังไม่ค่อยรู้สึกลูกดิ้นเลย มีตุบๆที่ท้องบ้างนิดหน่อย ไม่ค่อยแน่ใจว่าใช่ลูกดิ้นเปล่าเพราะท้องแรก

18มิถุนา ดิ้นนานแล้วนะคะ นับลูกดิ้นเข้าเดือนที่สองแล้วนะคะ ถ้าไม่ดิ้นควรไปหาหมอนะคะ ไม่ควรปล่อยทิ้งไว้คะ

26 มิ.ย. 17+5 week ไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ แต่ไปหาหมอมาเมื่อไม่กี่วันที่แล้ว ตอนซาวน้องก็ดิ้นปกตินะคะ

30มิย.ค่ะน้องเริ่มดิ้นแล้วค่ะแต่ยังรู้สึกไม่ค่อยเยอะเพราะน้องยังตัวเล็กอยู่ค่ะ

เริ่มรู้สึกค่ะเหมือนมีอะไรดิ้นๆยุในท้องเหมือนมีผีเสื้บินยุในท้องเลยค่ะ 17+4

18Weekค่ะ รู้สึกลูกดิ้นมากค่ะ ยิ่งกลางคืนยิ่งดิ้นเก่ง🥰

VIP Member

28 มิ.ย ตอดๆเหมือนปลา บางทีก็จับเป็นก้อนแข็งๆเวลานอนดึกๆ