6 ตอบกลับ

ลูกบ้านนี้ถ่ายไม่ออกประจำค่ะ หาหมอบ่อย ทั้งเปลี่ยนนมทั้งยาช่วยทั้งกลีเซอรีนเหน็บใช้มาทุกอย่างแล้ว เกิดจากลูกไม่ยอมทานผักผลไม้เลยแถมแอบกินขนมอีก ตอนนี้หมอแนะนำใช้ไฟเบอร์ตัวนี้ผสมนมให้กินเช้าเย็นทุกวันค่ะ ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ หาซื้อได้ตามเภสัชหรือร้านขายนมผงเด็กน่าจะมีค่ะ

ถ้าที่เราทำคือ 1. ชงนม น้ำ 6 ออนซ์ นม 5 ช้อน ค่ะ 2. เน้นให้ลูกกินผัก กินไข่ โดยเฉพาะตอนเย็นจะตุ๋นไข่ใส่ผัก บางทีก็ใส่ฟักทอง ให้ลูกทาน 3. ให้ลูกทานน้ำเยอะค่ะ ลูกเราถ่ายทุกวัน นน.อยู่ในเกณฑ์ดี ปรึกษาหมอแล้ว ( อันนี้บอกก่อนกลัวดราม่า) การเลี้ยงแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ขอบคุณค่ะ☺️

Super Mum

ปรับที่อาหารค่ะ กินผักผลไม้เยอะๆ ให้ดื่มน้ำเยอะๆ ค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ

บดกล้วยให้น้องกินน่ะค่ะดื่มน้ำเยอะๆช่วยได้ค่ะ

แม่ทำแล้วคะแต่ยังถ่ายไม่ออกเหมือนเดิมคะ

ขอบคุณจ่าา😊

เปลี่ยนนมค่ะ

เปรียนแล้วคะแต่ยังเหมือนเดิมคะ