5 ตอบกลับ

TapFluencer

น่าจะเกิดหลายสาเหตุนะคะ ลองเสริ้ช google เช็คอาการดูค่ะ เราเคยรู้จักคนนึงขนาดโตเเล้วยังนอนกัดฟันตัวเองเลย เขาเล่าประมาณว่าขาดความอบอุ่นตั้งเเต่เด็กถูกละเลย

อันนี้ส่วนตัวเราคิดว่าไม่น่าจะใช่นะคะเพราะเราเลี้ยงเองพ่อแม่ช่วยกันเลี้ยง อยู่บ้านด้วยกันทั้งวันไม่เคยห่างกันเลยคะ แต่ตอนนี้ยังไม่ทราบสาเหตุที่แน่ชัดเลยคะ

Super Mum

บ้านนี้เป็นทั้งพ่อทั้งลูกค่ะ พยายามปลุกให้เค้ารู้สึกตัวหรือให้เปลี่ยนท่านอนบ้านนี้ทำอยู่เกือบปีค่ะ หายทั้ง2คนแล้วนอนสบายหูมากค่ะ สู้ๆนะค่ะ

จะลองนำไปใช้ดูนะคะ ขอบคุณค่ะ

TapFluencer

สามีเรานอนกัดฟันทุกคืน แล้วหลับสนิทมาก เราเป็นฝ่ายปลุกมาตบเบา ๆ ให้เลิกกัด 😂😂😂 ยังแก้ไม่ได้เลยค่ะ 🥹🥹🥹 ไว้เจอวิธีจะมาแชร์นะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

บ้านนี้ก้อเหมื่อนกันชอบกัดฟันนอนกลางคืน 1ขวบ9เดือน

ทุกวันนี้ก็ยังกัดเหมือนเดิมค่ะ

เหมือนกันเรยเเม่บ้านนี้นอนกัดฟันเหมือนกัน

อยากหาวิธีแก้คะตอนนี้ยังไม่มีวิธีเลย หากรู้ช่วยบอกทีนะคะ