5 ตอบกลับ

น้ำนมเราจะปรับตามลูก ระวังอย่ากินยาอะไรแปลกๆควรถามแพทย์ทุกครั้งว่าให้นมบุตร เรากินทุกอย่างส้มตำก็กินนมไม่หดระวังเรื่องยาอย่างเดียว

VIP Member

นมเราผลิตตามความต้องการของลูกเราค่ะยังไงก็พอเค้าอิ่ม หรือแม่กินอาหารที่บำรุงนมส่วนหลังที่เป็นไขมันเพิ่มได้นะคะ

Super Mum

ถ้าแม่มีน้ำนมไม่จำเป็นต้องเสริมนมเลยค่ะ นมแม่จะผลิตมาเองตามปริมาณที่ลูกกินเลยค่ะ เพียงพอแน่นอนค่ะ

Super Mum

ปกติแล้วถ้าน้องเข้าเต้าตลอด น้ำนมจะผลิตเองมากพอกับความต้องการของน้องนะคะ

Super Mum

ถ้าน้องเข้าเต้ากินตลอด ยังไงก็มีน้ำนมเพียงพอค่ะ