7 ตอบกลับ

Super Mum

ถ้าน้องดิ้นไม่ถึง 10 ครั้งต่อวัน แนะนำให้รีบหาหมอนะคะ แต่ถ้าเกินไม่เป็นไรค่ะ อายุครรภ์มากๆ น้องจะตัวโตขึ้น และพื้นที่ในท้องแม่น้อยลงค่ะ

ไม่แปลกค่ะเพราะพื้นที่ให้ท้องของเราน้อยลงน้องเลยดิ้นแรงไม่ได้ค่ะบ้านนี้37+5แค่ถีบแม่เล็กๆน้อยๆแม่ก้อุ่นใจแล้วค่ะ

เเตกเเล้วค่ะเเม่ๆ 38+4 มีอาการท้องปั้นเกือบทั้งวัน เเอบเเตกมาเเล้วค้าบ

+ค่ะเเข็งถี่เเต่ไม่มีอาการเจ็บ

เหมือนเลยค่ะต้องลูบก่อนจะดิ้นเเต่ดิ่นไม่เยอะเเค่ขยับตัว38+6

บ้านนี้ก็เเข็งถี่ค่ะเเต่ไม่มีอาการเจ็บเลยเเค่เจ็บท้องน้อย🥺

นอกจากท้องแข็งแม่มีอาการอื่นเพิ่มมั้ยคะ

มีเป็นปวดคล้ายเป็นประจำเดือนทุกๆ2นาทีค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

37+3 ดิ้นน้อยลงค่ะ