173 ตอบกลับ

บ้านนี้อายุครรภ์ 7 เดือน ยังดิ้นอยู่ใต้สะดือคะ รุ้สึกต่ำกว่าสะดือไปอีก เวลาดิ้นเตะเเต่ละทีฉี่จะลาด

เหมือนกันเลยค่ะ5เดือนเเล้วดิ้นทีฉี่จะเเตก555

ท้อง 5 เดือน เป็นช่วงที่คุณแม่จะรู้สึกถึงการเคลื่อนไหวของลูกในท้องได้มากขึ้น ซึ่งในช่วงที่ผ่านมาครึ่งทางของการตั้งครรภ์นี้ ทารกในครรภ์จะโตเร็วมาก คุณแม่จะรู้สึกได้ว่าลูกดิ้นบ่อย ถ้าแม่ไม่สบายใจ แนะนำให้หาหมอนะคะ

ปกติค่ะแม่บ้านนี้ท้องเข้า 6 เดือนกว่า ลูกดิ้นเหนือสะดือแล้ว แต่ช่วงครรภ์ 5 เดือนลูกดิ้นต่ำมาก ดิ้นทีฉี่ไหลเลยค่ะ 😂🥰

จริงค่ะ

บ้านนี้​ตอนท้องน้องก็ดิ้นต่ำ​เหมือน​กัน​ค่ะแม่ เพราะตัวเค้าเองร่างกาย​ไม่แข็งแรง​มดลูกยุต่ำ​ หมอบอกตั้งแต่ไปฝากท้องเลยว่า มีสิทธิ์​แท้งได้​ ให้แม่เผื่อใจไว้ด้วย​ แต่โชคดีที่ผ่านจุดนั้นมาได้​ ปัจจุบัน​น้องได้8เดือน18วันแล้วค่ะ

ของเราก็อยู่ต่ำเหมือนกันค่ะตอนนี้ก็5เดือนแล้วคะหมองดทำงานหนักคะ

ของเราลูกก็ดิ้นต่ำกว่าสะดือค่ะ เพราะตอนซาวด์หมอบอกว่า รกอยู่ต่ำทำให้เวลาลูกดิ้นจะรู้สึกบริเวณท้องน้อยติดกับอวัยวะเพศค่ะ

5เดือนน้องยังอยู่ต่ำกว่าสะดืออยู่ไม่ต้องกังวลจ้า

บ้านนี้ 4 เดือนกว่าก็ดิ้นเก่งละ ลูกดิ้นใต้สะดือเหมือนกัน แต่หมอบอกรกเกาะต่ำมาก ต้องระวัง

5เดือนค่ะ ใต้สะดือ เหมือนลูกสะอึก ฝึกหายใจค่ะ

บ้านนี้ตั้งครรภ์5เดือนครึ่งค้ะลูกดิ้นต่ำกว่าสะดือเหมือนกันค่ะ แอบกังวลอยู่นิดๆ

บ้านนี้ก็ดิ้นตำ่ค้้ะ 20w3d แอบกังวลยุเหมือนกัน

ไม่ค่ะ บ้านนี้ตอน 5 เดือนลูกก็ดิ้นต่ำกว่าสะดือค่ะ พอจะเข้า 6 เดือนหรือ 6 เดือนกว่าก็เริ่มดิ้นเหนือสะดือแร้วค่ะ คุณแม่อย่าเครียดหรือกังวลไปเลยค่ะ เดี๋ยวจะส่งผลต่อลูกในครรภ์

ของเรา 5 เดือนแล้วทีแรกลูกก็ดิ้นดีดี้​ แต่ช่วงนี้ไม่เห็นจะดิ้นเลย จะเป็​นอะไรไหมคะ

ใช่ค่ะท้อง3แล้วอายุครรภ์5เดือนยังไม่ค่อยดิ้นเลย