53 ตอบกลับ

VIP Member

สู้ๆนะคะ แต่อาการก่อนหน้านี้น้องเป้นยังไงบ้างคะ ที่ยังไม่รุ้ว่ามีติ่งในถุงน้ำดี แล้ว แม่ได้ ใช้ประกันไหมคะ ถ้าใช้ใช้ของอะไรหรอคะ อยากทราบอาการเพื่อเอาไว้สังเกตุลูกคะ ส่วนประกันกำลังมองหาศึกษาข้อมูล

น้องไม่มีอาการอะไรเลยค่ะพอดีหมอซาวด์เจอตั้งแต่อยู่ในท้องค่ะบางทีติ่งเนื้อมันบวมค่ะพอคลอดมาหมอก็ติดตามไม่อยากเก็บไว้ให้มันโตเลยรีบเอาออกค่ะพอผ่าออกหมอเอาเนื้อไปตรวจก็ไม่เจออะไรค่ะแต่ก็กันไว้ดีกว่าแก้ค่ะ เพราะไปเจอเคสที่น้องเขาถุงน้ำดีแฟปค่ะ จากเด็กที่จ้ำม่ำพอถุงน้ำดีแฟปตัวเขาเลยเล็กและก็หน้าตาจะเหี่ยวค่ะเขากำลังไปรักษาที่เดียวกับลูกชายเลยค่ะ ส่วนเครื่องสิทธิ์การรักษาของน้องใช้บัตรทองค่ะทำใบส่งตัวเอาค่ะรักษาที่โรงพยาบาลเด็กค่ะ

VIP Member

เข้าใจเลยเวลาลูกไม่สบาย แต่ขอให้คัณแม่อย่ากังวลมากนะคะ เดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ ขอให้น้องหายไวๆนะคะ

ขอให้น้องแข็งแรงๆค่ะ สู้ๆนะค่ะคุณแม่เป็นกำลังใจให้ค่ะ❤️

ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีนะคะแม่✌️✌️ขอให้น้องหายไวๆค่ะ

มีอาการยังไงเหรอคะคุณแม่ หมอถึงตรวจรู้ว่ามีติ่ง

หมอซาวด์เจอตั้งแต่อยู่ในท้องค่ะเลยต้องรีบรักษาค่ะแต่เขาไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ แต่ไม่อยากเอาไว้ค่ะต้องรีบรักษาแต่เด็กเลยค่ะ

สู้ๆนะค่ะแม่❤️ตัวน้อยหายไวๆนะครับคุณพระคุ้มครอง🙏

สู้สู้น่ะค่ะขอให้คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองน้องน่ะค่ะ

สู้ๆนะคะทั้งแม่และลูก เป็นกำลังใจให้ค่ะ

สู้ๆนะคะ​คุณ​แม่​ น้อง​ต้องหายคะ💕🥰

ขอให้พระคุ้มครองนะเจ้าหนู สู้ๆนะคะแม่