10 ตอบกลับ

ทามหาหิงส์แล้วไม่ดีขึ้นแนะนำให้หยอดแอร์เอ็กซ์/ไมลอม สำหรับเด็ก แก้อาการท้องอืดท้องเฟ้อ ควบคู่กันไปเลยค่ะ ช่วงเดือนแรกอาจจะต้องหยอดยาบ่อยเพราะกระเพาะเด็กยังทำงานได้ไม่เต็มที่ พอเข้าเดือนที่2 จะดีขึ้นค่ะ

👍🙏🙏

บิดเพราะเด็กขยายตัวคะ เดือนสองเดือนจะหายเอง เด็กบางคนบิดจนถึง5เดือนก็มีคะ เรื่องปกติ เด็กจะโตไหว

ซักเครื่องนะสิคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-111669)

ลูกเราก็เหมือนกันน 1 เดือน 2 วัน บิดจนหน้าคว่ำ พอดีเราจับให้นอนตะเเครงด้วย 😂

😂😂😂

เวลาน้องบิดน่าจะปวดท้องหรือเปล่า ลองเอามหาหิงทาที่ท้องและเท้าดูค่ะ

จะลองดูคะ

VIP Member

ชอบบิดเหมือนกันค่ะ รูปนี้ 1 เดือนกว่าค่ะ บิดจนหน้าดำ หน้าแดง ...

ทามหาหิงค์ให้ตลอดเลยคะ จับเลอทุกครั้ง แต่ไม่ได้ดีขึ้นค่ะ

เเรกบิดจนร้อง ตอนนี้จะ2เดือนบิดหน่อยลงเเล้วจ้า

จับเรอนานๆ5-10นาที ไล่ลมดีๆก็หาย

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ท้องอืดรึเปล่าคะ

ทามหาหิงค์ตลอดค่ะ