10 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะตัวร้อนนมก็ไม่ค่อยจะกินไม่ถ่ายด้วยจากถ่ายวันละ4-5ครั้งนี้2วันละไม่ถ่ายเลยแม่นิเครียดเลยค่ะ

บ้านนี้เจอไป 2 เข็ม ขี้หดเลย วันนั้นไม่ถ่าย ไปถ่ายอีกทีวันรุ่งขึ้น

บ้านนี้ตอน 2 เดือน ก็เป็นนอนเยอะกินน้อยลง มีไข้(ตัวรุมๆ) ร่างเริงแต่ลดจากปกติ 1 วันก็ดีขึ้น 1 วันครึ่งก็เป็นปกติ

บ้านนี้ร้องสุดเสียงทั้งคืนทั้งวันขาบวมวัดไข้ขึ้นทานยาวันที่2ถึงทานนมได้คะเล่นสะเรากังวลเลย

VIP Member

น้องอาจจะยังปวดแผลที่ฉีดยาอยู่ก็ได้นะคะแม่ ลองดูว่าเป็นยังไงบวมแดงมั้ย

ไม่เลยค่ะ ปกติดี ไม่แดงไม่บวม

เค้าคงปวดเเผลที่เค้าฉีดมาคะเค้าเลยกินน้อยลงเเต่จะดีขึ้นวันที่2จ้าาา

ลูกเพิ่งรับวัคซีนมา เค้าอาจจะไม่สบายก็ได้นะค่ะทำให้กินนมน้อยลงค่ะ

บ้านนี้ไปฉีดพึ่งมาเหมือนกันค่ะ ยังไม่ยอมกินนมเลย

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ เดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ

ประคบเยนคะหลัง24ชมประคบอุ่น

VIP Member

น้องมีไข้รึป่าวคะ