3 ตอบกลับ

มันอาจจะมีเพราะเวลาน้องดูดแล้วปล่อยมันจะมีอาการเข้าหรือเปล่าค่ะ ปล.การชงนมให้ลูกห้ามเขย่าขวดค่ะ เพราะฟองจะเยอะหรืออากาสเวลาน้องกินจะท้องอื่น ให้วนๆเอาเดียวน้ำกะนมเอากันค่ะ แม่ลองหาวิธีชงดูนะค่ะ

อาจจะหมุนจุกแน่นเกินไปเวลาดูดแล้วพักเลยเกิดฟอง ลองคลายออกนิดนึง หรือใช้ขวดรุ่นกันโคลิค ทามหาหิงค์ อุ้มเรอทุกครั้งหลังกินนมอันนี้สำคัญค่ะ ถ้าน้องชอบกินแล้วหลับให้พักครึ่งเพื่อเรอก่อนค่อยกินต่อ

เวลาชงนม อย่าเขย่าแรงค่ะ ใ่ช้น้ำอุ่นแต่พอดี กลับหัวขวดขึ้นลงเบาๆ ลองดูนะคะ