7 ตอบกลับ

ตัวเหลือง ด้วยไหมคะ เด็กแรกคลอด 0-3 เดือน ตับยังไม่สามารถทำงานได้เต็มที่ ทำให้เหลืองได้ค่ะ. ถ้าตัวเหลือง ตาเหลือง ควรพาไปพบแพทย์

เด็ก 0-6 เดือนกินนมน้อยคะหรืออีกอย่างน้องขับสารเหลืองคะ ต้องกินนมเพิ่มอย่าป้อนน้ำ 6 เดือนขึ้น กินน้ำน้อยหรือนมน้อยคะ

ขอบคุณค่ะ

หมอเคยบอกว่าเหลืองล่ะดี สารเหลืองออกมากับฉี่ น้องแรกเกิดรึป่าวคะ

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้ต้องเจาะเลือดทุกสองวันดูเหลืองค่ะ ตอนนี้ค่าเหลือง13หมอบอกว่าถ้าถึง17ต้องนอนร.พ.อบไฟค่ะ

น่าจะดื่มน้ำน้อยรึเปล่าค่ะคุณแม่

น้องอายุกี่เดือนแล้วคะแม่

9วันค่ะ

ค่าเหลืองอยุ่ที่13ค่ะ

เหลืองมากไหมคะ

ให้น้องทานนมเยอะๆนะคะแม่