28 ตอบกลับ

บ้านนี้ปกติอยู่บ้านเฉยๆไม่ได้ทำงานเพราะมีภาวะเสี่ยงแท้งคุกคาม นอนนิ่งๆซะเยอะ แล้วคุณแม่หน้าท้องบางด้วยค่ะ รู้สึกถึงการตอดของน้องได้ไวมากๆค่ะ 16W ตัวเล็กก็เริ่มตุ๊บๆเบาๆในท้องแล้วค่ะ😊

ท้องแรกช้า ท้องสองไว บางคนคิดว่าดิ้นที่จริงแค่ตอด ดิ้นจริง ต้องกระตุกแรง ถีบ เป็นคลื่น ขลุกขลักๆๆ

บ้านนี้ท้องแรกรุ้สึกว่าดิ้นก็ตอน6-7เดือนคะ ท้อง2รุ้สึกได้ตอน4เดือนกว่าๆ

ของเราท้องสาม 10วีคเริ่ม ตอด หน่อยๆแล้วคะ จะรู้สึกแค่ดุบๆ เบาๆ

ตอดๆครั้งแรก14w5dค่ะแต่ที่รู้สึกชัดๆดุกดิ๊กๆในท้องก็16w5dค่ะ

19-20วีค ตอนนี้ แบบว่าในท้องเป็นที่เล่นใหม่ไปเลยคะ

บ้านนี้13week ค้ะตอนนี้26+3แล้วค้ะ ท้องแรกค้ะ

VIP Member

18 week บ้านนี้ยังไม่รู้สึกเลยค่ะ ท้องแรก

บ้านนี้ ดิ้นชัดเจน ก็20-21วีคค่ะ

VIP Member

ของเรา ชัดเจนมากตอน20วีคคะ