9 ตอบกลับ

VIP Member

อายุ20 ปี ใจอยากทำเหมือนกันค่ะ รู้สึกอยากทำงาน อยากพอแล้ว อยากเลี้ยงแค่นี้ เลี้ยงเด็กคนนึงค่าใช้จ่ายเยอะ และเหนื่อย ไม่มีโอกาสได้ทำงานสักที ไม่มีใครรับฝากให้ ลูกโตขึ้นค่าใช้จ่ายเยอะขึ้น แต่สามีค้าน ว่าผ่าคลอดมีได้ถึง3 คน กุมขมับเลยค่ะ เราคนตัวเล็ก มดลูกเราจะไหวมั้ยก็ไม่รู้ แค่2คนสามียังไม่สนใจหางานเป็นหลักแหล่งทำ เลยว่ารอคลอดคนที่2จะตัดสินใจอีกทีค่ะ

แม่ลูก4ค่ะ33ปีคนที4พลาดค่ะตอนนี้15วันแล้วทำหมันแล้วค่ะพอแล้วสามีอนุญาติถึงไม่อนุญาติก็ทำค่ะค่าใช้จ่ายบวกเพิ่มหลายเท่าตัวไหนจะตัวเราทีต้องรักษาพักเครื่องภายในก่อน😁😁

ถ้าพอก็ทำแม่ ไม่มีช้าหรือเร็วค่ะ เราตอนแรกไม่ทำเพราะอยากมีลูกสาวอีกคน ตอนนี้อยากย้อนกลับไปทำมาก คนเดียวจอกสนิทค่ะ ไม่เอาแล้ว 🤣

อยู่ที่เราเลยค่ะ ถ้าเราคิดว่าไม่อยากมีแล้วก็ทำเลย แม่บ้านนี้อายุ27 คลอดน้องแล้วทำหมันพร้อมเลยเจ็บทีเดียว 😅😅

TapFluencer

อย่าว่าเเต่26เลยค่ะเรา17อยากทำมากเพราะคนนี้เราพลาดเเละเราก็ไม่อยากมีอีกเเล้วเเต่หมอน่าจะไม่ไห้ทำ

เราอายุ 20 ทำหมันเรียบร้อยแล้วค่า พึ่งทำวันที่5ที่ผ่านมาเอง ถ้าคิดว่าไม่อยากมีแล้วก็ทำเลยค่า

ไม่ค้านเลยค่ะ ถ้าเราคุยกับแฟนหรือผปค.แล้วยินยอม เขาก็ให้เซ็นเอกสารทำหมันเลยค่ะแม่

เราก็26 ทำหมันเลยค่ะลูกสองแล้ว ต่อให้มีผัวใหม่ก็ไม่เอาแล้วพอค่ะ555555

ทำก้อดีน่ะค่ะเราก้อทำเหมือนกันจะใด่ทำงานสบาย

เราก็อายุ26มีลูก2คนทำหมันเรียบร้อยแล้วค่ะ