19 ตอบกลับ

ถูกต้องค่ะแม่​ จำเป็นต้องมีทุกอย่างเลยจ้า​ บ้านนี้ก็งี้แหละชอบซื้อชิ้นน้อยๆเบาๆไว้ก่อนเผื่ออันไหนลูกแพ้จะได้แก้ได้ทัน​ สิ่งไหนที่น้องยังไม่ได้เก็บไว้ก่อนและดูวันหมดอายุด้วยนะแม่🤟✨

กี่เดืือนแล้วค่ะบ้านนี่สามเดือนกว่าใช้วิคได้น่ะค่ะแต่ถ้าน้องเล็กกว่าสามเดือนควรทาแค่บางๆๆที่เสื้อน้องค่ะนี่บ้านนี่ทาที่อกกับเสื้อน้องค่ะเพราะน้องสามเดือนกว่าแล้วค่ะ

ปรคกษาหมอเด็กมาแล้วค่ะใช้ได้แต่ไม่ควรใช้เยอะจนเกินไปค่ะ

ไม่มีวิคกับแซมบัคและแป้งฝุ่นค่ะ วิคกับแซมบัคไม่ควรใช้กับเด็กต่ำกว่า2ขวบค่ะ แป้งฝุ่นเสี่ยงเป็นภูมิแพ้ อีกอย่างหมอไม่แนะนำค่ะ

ใช้ออยแทนแป้งฝุ่นนะคะ ลูกจะได้ไม่เสี่ยงภูมิแพ้ สงสารปอดอันน้อยๆของลูกด้วยคะ

VIP Member

เพิ่มเติมบีเพนเทนด้วยจ้า ทาก้นเวลาน้องใส่แพมเพิสนานแล้วตูดแดงค่ะแม่

มือใหม่เหมือนกันเลยค่ะ 😆 ซื้อไว้ทุกอย่าง ใช้หรือไม่ใช้ค่อยเอาไว้ทีหลัง

สุดยอดไปเลยคะ

แป้งฝุ่นกับวิคไม่จำเป็น และไม่ควรใช้กับเด็กแรกเกิดนะคะแม่

2เดือนก็ยังไม่ควรใช้คะ

ท้อง3ก้อยังตื่นเต้นอยุ่ค่ะ 8เดือนกว่าแล้ว

มีอะไรบ้างค่ะแม่ พอดีเป็นแม่มือใหม่เหมือนกันค่ะ

คุณแม่ค่อยๆศึกษาไปด้วยกันนะค่ะ หาข้อมูลเกี่ยวกับการเลี้ยงดูเยอะๆนะค่ะช่วยได้

เด็กแรกเกิดอย่าเพิ่งให้ใช้แป้งฝุ่นเลยค่ะแม่

เพิ่งมาเริ่มใช้ตอน2เดือนค่ะ