11 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะตั้งแต่10วีค ดื่มน้ำเย็น ต้องใส่น้ำแข็งตลอดๆๆๆ น้ำอุณภูมิปกติทานไม่ลงเลย ต่างจากก่อนท้องมาก นเำเย็นๆใส่น้ำเเข็งไม่เคยแตะ😅

ดื่มนำ้ธรรมดาแค่คิดจะดื่มก็อ๊วกแล้วเหมื่อนกันแต่ถ้าใส่นำ้แข็งดื่มได้ทั้งวันเลยค่ะ😁😁😁

VIP Member

บ้านนี้ดื่มตลอดคะ ช่วงแพ้ท้องคือนั่งทานก้อนน้ำแข็งเล่นทั้งวันเลยคะ

ขอบคุณทุกคนนะคะสำหรับคอมเม้นต์. รู้สึกสบายใจขึ้นมากเลยค่ะ ❤️❤️

ขาดน้ำเย็นไม่เคยได้สักวันคะถ้าเป็นปั่น​ น้ำหวานถ้าเย็นได้หมดคะ

VIP Member

เป็นค่ะ ไตรมาสแรก แพ้จนเพลีย กินน้ำเย็นจัดช่วยได้เยอะเลยค่ะ

กินน้ำเยอะได้เท่าไหร่ยิ่งดีนะคะ แต่อย่าเย็นจัดนะแม่.

บ้านนี้ท้องอ่อนชอบดื่มน้ำอุ่นทั้งกลางวันกลางคืน🤣

ไม่เป็นไรนะคะ แต่ถ้าท้องแก่ น้องจะดิ้นแรงนิดนึง

กินได้หมดค่ะ เว้นแต่ของดิบกับหมักดอง