10 ตอบกลับ

ว่าแต่น้อง 13 วัน น้ำหนักเท่าไหร่ค่ะ ทานตั้ง 3 ออนซ์จับนั่งเรอนะคะ ถ้าไม่เรอให้น้องเอนนอนหัวสูงสักแป๊บก็จับนั่งใหม่ เหมือนให้เค้ายืดตัวแล้วงอตัวค่ะ อีกทีนึงคือกินเสร็จแล้วให้รีบขึ้นเรอทันที หรือน้องอาจจะกินนมแล้วลมเข้าน้อยก็ไม่ค่อยเรอนะคะไม่ต้องกังวล นอนตะแคง

คุณแม่อุ้มน้องเรอนานไหมคะ..อาจต้องใช่เวลาคะเด็กบางคนกว่าจะเรอครึ่งชั่วโมงได้..อุ้มน้องพาดบ่าตบหลังน้องเบา..ลองดูนะคะ

พาดบ่า หรือนั่งก็ได้ค่ะคุณแม่ ตบที่หลังเบาๆ ค้างไว้สักพักเดี๋ยวก็เลอค่ะ

จับนอนตัวแคงเอานะคะแม่ เด็กบางคนเรอยาก นอนตะแคงช่วยได้บ้างค่ะ

เรอมีหลายท่าศึกษาแล้วลองให้ครบไม่ใช่มีแค่พาดบ่าอย่างเดียว

ทามหาหิงค์. ให้นอนคว่ำเคาะหลังเบาๆค่ะเรื้อยๆจนเรอ ค่ะ

ทามหาหิงค่ะ แล้วอุ้มน้องพาดไว้ที่แขนตบหลังน้องเบาๆ

เรอยากเหมือนกันคะจับนอนตะแคง​ทามหาหิงเอาคะช่วยได้

ใช่ๆ บ้านนี้ก้อเป้น น้อง1เดือน18วันล่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ กลุ้มใจมาก