2 ตอบกลับ

1.เป็นที่จุกนมค่ะ 2.คนป้อนนมต้องไม่ใช่คุณแม่ค่ะ 3.อย่าให้เขาได้กลิ่นหรือได้ยินเสียงคุณ แม่ หรือคิดว่าแม่อยู่ตรงนี้ 4. มื้อนมของลูกเราต้องออกห่าจจากลูกก่อนจะถึงมื้อนมของลูก หรือแม่ฝากไว้กับคุณยายหรือคุณพ่อคนที่น้องสนิทลองจากแม่ค่ะ 5.ถ้ามื้อนี้ลูกไม่กินเราข้ามไปมื้อต่อไปเลยค่ะ น้องหิวจะยอมกินเองค่ะ แต่ระหว่างป้อนนม น้องจะต้องไม่เห็นแม่นะคะ #ข้อมูลจากพี่กัลนมแม่ค่ะ

ลูกเราคนแรกเราให้ดื่มนมจากแก้วหัดดื่มแบบนี้น้องดูดค่ะนอกจากน้องจะเลิกเต้าง่ายแล้วยังไม่ต้องมาเลิกขวดนมอีกพอครบขวบก็ดื่มนมแบบ uht ต่อได้ง่ายๆสบายเลยเพราะน้องดูดจากหลอดเป็นแต่แรกแล้วตอนนี้4ขวบแล้วส่วนคนที่2ตอนนี้6เดือนก็เริ่มฝึกให้ดูดจากแก้วแล้วค่ะแต่ยังให้เต้าอยู่