8 ตอบกลับ

บ้านนี้น้องกลับหัวตอน28w.เริ่มรู้สึกเจ็บหน่วงตอน30w.ปวดตั้งแต่สะโพกลงไปส้นเท้าเหมือนขารับน้ำหนักไม่ไหวทั้งๆที่น้ำหนักก้อขึ้นไม่เยอะ เวลานอนจะพลิกตัวเปลี่ยนท่านอนไม่ต้องพูดถึงเลยคะปวดหัวหน่าวเหมือนเนื้อจะฉีกเลยคะบางครั้งแอบร้องไห้ คิดในใจว่าทำไมมันทรมานแบบนี้เพราะท้องแรกไม่เป็นแบบนี้เลย(บางครั้งก้อกลัวลูกในท้องน้อยใจเหมือนกัน555)

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ท้องแรกแบบชิลล์มาก แต่ท้องนี้แบบทรมานสุด ลุก นั่ง นอน เดิน ลำบากไปหมด

เจ็บหน่วงช่วงล่างหมดเลยค่ะเดินลำบากมากเจ็บ ถ้านอนแล้วจะพลิกตัวก็เจ็บกว่าจะพลิกตัวได้ต้องใช้เวลาสักหน่อย บ้านนี้ท้องแฝดได้7เดือนเองยังเจ็บขนาดนี้ รอใกล้คลอดสงสัยเดินไม่ไหว555

ไม่รู้ จนได้ไป Ultrasound ถึงรู้ว่า อ้าว! กลับแล้วหรอ 24w เอง หน่วงแน่นอนค่ะ และท้องจะดูต่ำๆ

เจ็บหน่วงมากคะ เดินลำบาก นอนพลิกไปมายิ่งเจ็บ ปัสสาวะเล็ด เดินแบบขาถ่าง🤣🤣

ของเรากลับหัวตั้งแต่ 24w ไวมากๆ

จี๊ดมิจิมากขึ้นค่ะ พลิกทีน้ำตาเล็ด ดิ้นทีฉี่แทบแตก 🤣

ไม่แน่ใจว่า 21วีคนี่จะกลับจริงรึยังนะคะ เพราะพื้นที่ยังเยอะน้องยังมีที่พลิกกลับคืนได้อยู่

บ้านนี้ 30 w แล้ว ยังไม่กลับหัวเลยค่ะ 🥺

ครืดๆ เอือยๆค่ะอธิบายไม่ถูก555

Super Mum

หน่วงๆค่ะ