ลูกสาวคว่ำ​ได้แล้วค่าา

ลูก​สาวคว่ำได้ตอน3เดือนน้องกว่าน้องจะคลานได้อีกนานไหมค่ะ##ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ลูกสาวคว่ำ​ได้แล้วค่าา
7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

เด็กแต่ละคนไม่เหมือนกัน ลูกเราคว่ำตอน2เดือน8วัน นั่งตอน4เดือน แต่ไม่ยอมคลานเลย เกาะราวแล้วหัดเดินแทน มาคลานได้ตอน9เดือน5วัน แล้วเดินได้ตอน9เดือน15วัน ตอนนี้นาง1ขวบ6เดือน คลานแค่10วันนั่นแหละ เดินได้แล้ว นางก็ไม่คลานเลย มีแต่เดินกับวิ่ง อิแม่เหนื่อยยยยย เตรียมใจไว้ค่ะแม่ เด็กสมัยนี้พัฒนาการไวมาก

VIP Member

เด็กแต่ล่ะคนไม่เหมือนกันค่ะแม่ ลูกเราไม่คว่ำ ทำท่าจะคว่ำก็คว่ำไม่ได้ นั่งได้ ตอน6 เดือน แล้วไม่คลานเลยค่ะ เดินได้ตอน10 เดือน ปัจจุบัน 1 ขวบ 5 เดือน ก็ยังไม่คลาน 😂

เอาจิงๆน้องหัดคว่ำ​เองตอน2เดือนกว่าๆคะเข้่าเดือนน้องคว่ำได้หลายรอบมากๆคั

นั่งก่อนคลานนะค่ะแม่ ลูกเรา5ครึ่งยังไม่นั่งเลย

อีกนานค่ะกว่าจะคลาน

7-8เดือนถึงจะคลานค่ะ

Super Mum

เก่งจังเลย 👏👏👍👍