2 ตอบกลับ

เริ่มอาหารเสริมน้องจะกินนมน้อยลง+กับห่วงเล่น แม่ลองป้อนทีละน้อย2รึ3ออน ป้อนบ่อยๆค่ะ บ้านนี้ก็กินนมน้อยค่ะครั้งละ3ออนเองค่ะ แต่น้อง9เดือนแล้วค่ะ ข้าว2มื้อ นมกลางวันไม่ถึง10ออน กินหนักกลางคืน จนแม่ไม่ได้หลับได้นอนตื่นป้อนทุก2ชม.ครั้งละ2-3ออน เพลียมาก (น้องยังไม่เลิกมื้อดึกเพราะน้องยังไม่มีฟันขึ้นค่ะ แม่เลยให้น้องกินมื้อดึกได้ไม่กังวล อีกอย่างน้องกินนมกลางวันน้อยมาก ถ้าเลิกมื้อดึกจะได้รับนมน้อยเกินไป วัยนี้ยังนมเป็นหลักค่ะ )

ให้น้องทานๆทุกๆ3ชั่วโมงค่ะ