2 ตอบกลับ

VIP Member

คุณแม่ต้องสังเกตุน้องนะคะ น้องร้องเพราะร้อน ถูกแมลงกัด ท้องอืด เปนไปได้หมดเลยค่ะ เราเองต้องคอยคลำไปทีละอย่าง บางทีอับชื้นน้องคันก็ร้องพยายามเปลี่ยนผ้าอ้อมบ่อยๆ บ้านนี้ ใช้แพมเพิดเปลืองมากนะคะ ตัดปันหาเรื่องการแพ้ผ้าอ้อม ความสกปรก ผื่นไปได้ เรื่องร้อนก้อตัดไปได้ ค่อยๆตัดไปทีบละเรื่อง จนเราจะรุ้สาเหตุตัวสุดท้ายว่าน้องร้องเพราะอะไร สุดท้ายของบ้านนี้คือ เวลาน้องกินนมแม่เสร้จ ก็ต้องจับนอนตั้งไว้ก่อนยังไม่ให้นอนเพื่อไม่ให้ท้องอืด ทำครบทุกข้อ น้องก้อไม่ร้องค่ะ

Super Mum

ถ้าเช็คทุกอย่างแล้ว ไม่หยุดจริงๆ ไปหาหมอดีกว่านะคะ เด็กเล็กเขายังสื่อสารไม่ได้ว่าเจ็บป่วยตรงไหนบ้าง