2 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นปรกติค่าช่วงเเรกจะมีเเต่นอนพอเริ่มดูดเป็นดูดเก่งก็จะหิวบ่อยเป็นธรรมดาให้ปั๊มนมใส่ขวดกินตามปริมาณที่ควรได้รับเเม่ลองเซิสอากู๋ดูนะคะจะมีวิธีคำนวณอยู่ หรือจับเข้าเต้ากระตุ้นน้องบ่อยๆโดนการใช้นิ้วเขี่ยๆเเก้มหรือสั่นเต้านมเราเบาๆเอาให้คาบเต้าให้นานที่สุดกระตุ้นบ่อยๆให้ดูดจนกว่าจะดูดช้าลง(นั่นคืออิ่มถ้าดูดช้าลง)หรือเอาให้หลับคาเต้าไปเลยยิ่งดี

กินเก่งจนเกิดปริมาณที่เขากำหนดเลยค่ะทำให้เป็นห่วงจะกินมากเกินไป

เด็กคลอดเเรกๆ เค้าจะหิวบ่อย กินบ่อย ฉี่เเละอึบ่อยค่ะ เค้ายังไม่รู้กลางวัน กลางคืนด้วย ถ้าเค้าซัก 3 เดือนขึ้นไป เดี๋ยวก็สบายค่ะเเม่ สู้ๆค่ะ

ขอบคุณนะคะ