1 ตอบกลับ

นมกล่องนี่คือ uht ใช่ไหมคะ ถ้าใช่ห้ามให้กินก่อนขวบนะแม่ นมกล่องมีสารกันบูด เด็กก่อนขวบร่างกายยังรับสารพวกนี้ไม่ได้เสี่ยงติดเชื้อค่ะ หลานเราติดเชื้อในลำไส้แอดมิทเลยแม่ ลองเปลี่ยนวิธีให้น้องกินดู ถ้าน้องชอบดูดหลอดก็เอาใส่กระบอกดูดให้ดูดก็ได้ค่ะ เจ็บปากถ้าเกิดจากแผลในปากพาหาหมอนะคะ ถ้าฟันจะขึ้นก็เอายางกัดแช่เย็น ผลไม้แช่เย็น น้ำแข็งแช่เองให้กัดช่วยได้ค่ะ บ้านนี้กินเต้าเวลาปวดฟันจะขึ้นคืองี่เง่าติดเต้าหนักมากค่ะ