2 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นนี่ก็เป็นค่ะ ตอนแรเกิดถึง 2 เดือนกว่าเลี้ยงง่ายมากเลย ไม่ค่อยร้อง กิน นอน ตื่นมาเล่น หัวเราะ ยื้มเก่งมาก เพราะเข้า 3 เดือนกว่าๆ ร้องไห้ตลอดเลย แม่ก็ค่อยกังเกตเอาค่ะ ว่าลูกเป็นอะไร ที่ดูค่ะ บ้างที่เค้าอยากให้อุ้มแต่เราไม่ได้อุ้มเค้างี้ ก็ร้องไห้ แบบมากๆเลย บางทีง่วงนอนก็ร้องค่ะ แต่ตอนนี้เริ่มชินแล้วค่ะ

น้องง่วงรึป่าวคะ ลองเช็คเวลานอนของน้องอีกทีน่ะคะ ถ้าไม่ได้นอนมานานแล้ว อาบน้ำเสจเด็กส่วนใหญ่จะสบายตัวแล้วง่วงนอนค่ะ