2 ตอบกลับ

ตัวจะเหลืองไปอีกเป็นเดือนค่ะ ส่วนถ้าตาเหลืองด้วยก็อีกหลายเดือนค่ะ ค่าเหลืองปกติ แต่อย่างอื่นจะยังดูเหลืองอยู่ก็ปกติค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

VIP Member

ถ้าค่าเหลืองอยู่21 จะต้องส่องไฟ แต่แค่13 ยังถือว่าปกติค่ะ

เท่าที่เคยคุยกับหมอ หมอบอกว่าอาจจะตัวเหลืองจากการทานนมแม่ก็ได้ แต่ถ้าทานนมผงจะทำให้ค่าเหลืองลดเร็วกว่า ของเราลูกทานนมแม่ ตอนนี้เดือนกว่าตัวก็ยังเหลืองอยู่ แต่ลดลงโดยหมอให้คอยสังเกตว่าเหลืองมากขึ้นไหม ถ้าไม่เพิ่มก็ไม่เป็นไร ถ้าเพิ่มก็ต้องไปรพ.เพื่อตรวจค่าเหลือง แต่ถ้าเหลืองเพราะทานนมแม่ก็ไม่เป็นไร เดี๋ยวมันจะค่อยๆดีขึ้นเองไม่อันตรายค่ะ