6 ตอบกลับ

TapFluencer

ลูกบ้านนี้เคยเเบบเเม่จ้า ผ่าคลอด กินนมs26goldเเต่เเรก พอเข้า 1m 3day ก้เริ่มอึวันละ 1 ครั้ง น้องจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆตามพัฒนาการ เเต่ไปในทางที่ดีนะคะ ตอนนี้2m18dayน้องปกติดี ถ่ายวันละ1 ครั้ง ระยะหลังนมผงมากว่านมเเม่จ้า หมอบอกปกติ สิ่งที่น่ากังวลเมื่อน้องอึเปนเม็ด เเข็ง อึสีดำ สีขาวจ้า ถ้าน้องไม่งอเเงกว่าปกติ พยายามบริหารท่าทำให้น้องอึด้วยนะคะ ผายลมดี 🥰

ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้ช่วงน้องคลอดแรกๆอึบ่อยค่ะไม่รู้เป็นเพราะให้น้องกินนมผงด้วยรึป่าวสลับกับนมแม่ แต่พอน้องเข้า2เดือนน้องก็อึแค่วันละครั้งถึง2ครั้งค่ะ มีกินนมผงบ้าง เวลาจะออกไปข้างนอก

กินนมs26สีทองอะค่ะ ตอนแรกกินถ่ายปกติ พอจะเข้าเดือนนึงเริ่มมีถ่ายสีเขียวปนเหลือง

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ หมอบอกปกติค่ะมันอยู่ที่ชนิดของนมผงค่ะ

ขอบคุณค่า

นมผงธาตุเหล็กเยอะค่ะ ปกติ

Super Mum

ปกตินะคะ