7 ตอบกลับ

ช่วงแรกที่ไป ศูน ลูกจะดีใจและตื่นเต้นแต่พอหลังๆลูกจะตื่นขึ้นมากลางดึกและพูดว่า แม่ใหม่ไม่ไปเรียนนะแบบนี้ทุกเช้าเลยค่ะ

ลูเราร้องทุกเกือบทุกเช้าค่ะ แต่ตอนเยนไปรับมาก้อีกอารมณ์นึงค่ะ

ใช่ค่เลิกเรียนจะเป็นอีกอารมหนึ่งเลยค่ะ

ค่อยๆถามลูกเลยค่ะ หาเวลานั่งคุยใจเย็นๆกับลูกค่ะ

ไปขอดูกล้องวงจรปิดเลยค่ะ

ต้องแจ้งเขานะคะ ลูกเรา

ต้องไปถามครูค่ะ

VIP Member

เรื่องนี้อย่าปล่อยนะคะ ต้องไปดูเลย แอบดูก็ได้ว่าครูตีจริงมั้ย หรือลองคุยกับผู้ปกครองคนอื่นว่ามีปัญหานี้บ้างมั้ย ส่วนตัวเราว่าอย่าเพิ่งคุยกับครูค่ะ เพราะบางทีไปคุยแล้วเค้าโกรธแล้วจะทำร้ายลูกเรามากกว่าเดิม ทางที่ดีเอาไปฝากญาติหรือใครก่อนไหมคะ ถ้ารู้เรื่องแล้วยังปล่อยไว้แบบนี้จะทำให้เด็กรู้สึกว่าพ่อแม่ไม่ปกป้องเค้าแล้วเค้าจะไม่เชื่อใจใครอีกนะคะ