2 ตอบกลับ

VIP Member

น้องน่าจะเป็นโคลิกค่ะ ลองให้คุณหมอประเมินอาการอีกทีก็ได้ค่ะ ถ้าไม่แน่ใจ เปิดเสียงwhite noise ในยูทูปดูค่ะ พวกเสียงเครื่องดูดฝุ่น ไดร์เป่าผม มันจะได้ผลกับเด็กที่ร้องโคลิก เสียงแล้วแต่น้องด้วยนะคะ มีหลายเสียงเลยค่ะในยูทูป

น้องเป็นโคลิคค่ะแม่ ถ้าร้องเวลาเดิมๆ หลายๆชั่วโมง ไม่มีวิธีรักษา 100% แต่ทำได้เพียงปลอบน้องอุ้มน้องกล่อมน้องให้ใจเย็นค่ะ พอ 4-5 เดือนอาการโคลิคก็จะหายไปค่ะ เด็กบางคนก็เป็นไม่ถึงอาทิตย์แล้วแต่เด็กค่ะ