12 ตอบกลับ

รู้สึกทุกวันเวลาเดิมหรือใกล้เคียงทุกๆ วันค่ะ น้องจะดิ้นดีมากๆ บ้านนี้ช่วงเช้าน้องจะหลับช่วง 10-12 น. และจะตื่นมาดิ้นตอน 12:30 - 14:00 น. แล้วแต่ช่วงน้องจะดิ้นค่ะ ช่วงเย็นน้องก็จะหลับช่วง 15:00 - 16:30 น. ตื่น 17:00 น. แล้งก็ดิ้นมาเป็นจังหวะ แล้วก็หลับ ตื่นดิ้นอีกที 21:35 - 22:00 น. เป็นแบบนี้ทุกๆ วันค่ะ แม่ลองสังเกตุเวลาดิ้นของน้องในทุกๆ วันดูนะคะ น้องดิ้นน้อย ดิ้นแรง ไม่ดิ้นเลย ลองสังเกตุนะคะ

ส่วนตัว20วีค น้องดิ้นเยอะมากค่ะ ดิ้นจนแม่ต้องทิ้งสิ่งที่ทำอยู่เพื่อคุยกับน้องก่อน พอคุยด้วยหรือจิ้มๆกลับ น้องก็เงียบค่ะ จะดิ้นช่วง ก่อนและหลังทานข้าว ของแม่ท้องแรกตอนนี้ 22วีคยังไม่เลิกตื่นเต้นเลยค่ะเวลาน้องดิ้น 🤣

รู้สึกทุกวันนะคะ เเต่จะน้อยจะมากไม่เท่ากันบางทีน้องก็นอนหลับ จะรู้สึกช่วงกลางคืนหรือกินข้าวเสร็จค่ะ

ดิ้นทุกวันค่ะ แต่บางวันก็ไม่บ่อยท้องแรก แค่เขาดิ้นทุกวันก็ดีใจแล้วค่ะ ถ้าสม่ำเสมอน่าจะ28วีคขึ้นไป

ไม่เสมอไปคะ อาจมีทุกวันและบางวัน มีบ่อยและไม่บ่อย น้องหลับ-ตื่นคะ

สุ้ๆคะ สงสัยแล้วถามทำถูกแล้วคะ เราลูกคนแรกก้อเป็นบ้าเลย นิดหน่อยถึงอาจารย์หมอ🤣 สุ้ๆๆ

บ้านนี้พึ่ง20wค่ะ น้องดิ้นบางครั้งค่ะ เหมือนบอกเวลาน้องหลับน้องตื่น

ขอบคุณนะคะ บ้านนี้ ช่วงเข้า20วีคแรกๆดิ้นบ่อยมากทั้งกลางวันกลางคืนเลยค่ะ แต่เดียวนี้ นิ่ง

ตอนนี้21W. ดิ้นตอดตุดๆเลยค่ะ แต่ไม่ตลอดนะคะอาจจะเพราะเขานอน🤣👶🏻

ดิ้นเยอะมากค่ะ โดยเฉพาะกลางคืน แม่รู้สึกไวด้วยค่ะ หน้าท้องบาง

ทางนี้20วีคยังไม่รู้สึกเลยค่ะกังวลมาก

เราก็20w+6dคะแค่ พึ่งเริ่มรุ้สึกและเห็นได้ชัดว่าน้องดิ้นเมื่อ2-3วันนี้เองคะ แม่อย่ากังวลนะ

ไม่ค่ะ.บางวันก็ตอดแรงบางวันก็เบาค่ะ