17 ตอบกลับ

ไปหาหมอชัวร์สุดค่ะหนูก้อเคยเป็นค่ะแต่หนูกินน้ำแดงผสมโซดารึไม่ก้อเป๊ปซี่ค่ะลูกก้อดิ้นเหมือนเดิมถามหมอหมอบอกว่าบ้างทีเด็กเหนื่อยค่ะลองกินน้ำหวานกระตุ้นดูน้องจะได้สดชื่นค่ะแต่ทางที่ดีไปหาหมอชัวร์สุดค่ะ

ควรไปหาหมอน่ะคะ สมมุติถ้าลูกดิ้นตอนเช้าสัก10ครั้ง แต่เที่ยงจนถึงเย็นลูกไม่ดิ้นควรไปหาหมอคะ

ถ้าปกติ ดิ้น แล้วไม่ดิ้นมา 2 วันควรรีบไปหาหมอนะคะ เพื่อความปลอดภัยของลูก อย่าปล่อยไว้นะคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้ 25 w ปกติจะตอดช่วงเที่ยงกับเย็น แต่ 2 วันนี้ ลูกไม่ตอดเลยค่ะ

ลองนอนหงายและเอาไฟฉายส่องดูนะคะ ปกติถ้าไม่ดิ้นเลย1วันควรหาหมอเลย อันตราย

ภายใน 12 ชม. ถ้าลูกไม่ดิ้นหรือดิ้นไม่ถึง 10 ครั้ง ต้องรีบพบแพทย์ค่ะ

ไปหาหมอค่ะไม่กิน 1 ชั่วโมงหลังอาหารก็ผิด ปกติแล้วค่ะรีบไปนะค่ะ

ของบ้านนี้ก้อใจหายเหมือนกัน พอไปซาวด์ ก้อปกติ

ปกติแล้วลูกจะดิ้น หรือเคลื่อนไหวตลอดนะคะ

กี่สัปดาร์เเล้วค่ะ ? ควรรีบไปหาคุณหมอนะ