กังวลผสมตื่นเต้น34+1

รู้สีกคุณพ่อไม่เข้าใจหรือเขาหมดรัก มีข้ออ้าง เวลาขอให้ทำอะไรให้เช่นการพาไปหาหมอ ส่วนตัวคือแฟนมายู่บ้านเรา เขาประคนต่างจังหวัด โดนดุเรื่องการเงิน เราท้องไม่มีรายได้เขาทำงานคนเดียว เป็นหัวหน้าคร้บครัว ได้แต่บอกให้คลอดลูกก่อน อดทน เหมือนน้อยใจที่บางทีคน อื่นคือคนอื่น คือคนอื่นจริงๆ ไม่ใช่ญาติพี่น้องหรือคนในครอบครัว เขากลับสตาร์รถรอหรือโทรไปให้ความช่วยเหลือฟรี แต่กับเราที่ท้องอยู่กับเขาที่บ้าน เขากลับสนใจ เคยบอกเลิกนะให้เขากลับอยู่บ้านเขา รถเรา บ้านเรา ขอให้ปรับปรุงตัวให้เลิกเหล้า เลิกหวย เข้าใจได้ไม่มีใครสมบูรณ์เเบบต้องยอมรับความจริงและอยู่กับมัน บางทีเราก็เหนื่อยนะ เพียงเพราะคำว่าครอบครัวเพื่อลูก #ท้องแรกคะ

1 ตอบกลับ

VIP Member

สู้ๆนะคะแม่ ถ้าไม่ไหวก็บอกเขาตรงๆ เลี้ยงเดี่ยวไม่มีใครอยากเป็นแต่ในเมื่ออยู่แล้วไม่มีอะไรดีขึ้นดูไร้ค่าไม่สนใจไม่ให้เกียรติเราก็ไม่จำเป็นต้องทนค่ะ เป็นกำลังใจให้ อย่าคิดมากถ้าเราตัดสินใจอะไรคือไม่สามารถย้อนเวลาได้มีแต่ก้าวเดินไปข้างหน้าเพราะเราได้เลือกแล้ว✌️❤️