7 ตอบกลับ

19+5 เท่ากันค่ะ บ้านนี้พึ่งรู้สึกได้1-2วันนี้เอง รู้สึกเหมือนมีอะไรเคลื่อนไหวในท้อง ใต้สะดือค่ะ แต่หน้าท้องยังไม่ขยับ มีคนบอกว่า ลูกเริ่มดิ้นแล้ว อีก1-2วีคน้องจะเริ่มดิ้นให้เห็น บ้านนี้พุงหนามาก แม่ใจเย็นนะคะ เดี๋ยวก็รู้สึกว่าน้องดิ้น😊

ขอบคุณค่ะ วันเดียวกันเลย แข็งแรงๆนะคะ😊🥰

ท้องแรกจะรู้สึกช้านิดนึงค่ะ น่าจะบวกกับคุณแม่หน้าท้องหนาด้วย แต่อย่าเพิ่งกังวลนะคะ ถ้าคุณหมอบอกว่าน้องปกติดีก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรค่ะ

หมอนัดวันนี้ หายกังวลไปเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ🥰

ปกติคะ จะเริ่มรุ้สึก18วีคขึ้นไป บางคนอาจรุ้สึกช้า บางคนอาจรุ้สึกเร็ว จะรุ้สึกชัดๆช่วง26วีคขึ้นไป

ขอบคุณนะคะ🥰😊

เหมือนกันค่ะ ตอนนี้20สัปดาห์แล้วน้องมีดิ้นๆแต่ไม่ค่อนแรงมากแต่อยากให้ดิ้นแรงมากค่ะ

วันนี้ไปหาคุณหมอมา คุณหมอบอกว่าน้องอาจขยับตัวบ้างเล็กน้อย จะรุ้สึกดิ้นมากขึ้นประมาณ26wค่ะ ได้ยินคำตอบคุณหมอหายกังวลใจไปเลยค่ะ คุณแม่อย่ากังวลนะคะ🥰🥰

19+5 ดิ้นเก่งมากค่าบ้านนี้ ดิ้นจนหน้าท้องขยับ ซาวด์ตอน17+3 โชว์จู๋ให้แม่ดูเต็มๆเลยจ้า

บ้านนี้ดิ้นตอน 22w ไม่ต้องกังวลนะคะแม่

ขอบคุณนะคะ🥰🥰

18 week ไม่รู้สึกอะไรเหมือนกันเลยค่ะ