11 ตอบกลับ

เราทานอะไรไปลูกก็ดูดซึมแบบนั้น มีล่วงนึงบ้านนี้อยากกินเผ็ดมากทำสปาเก็ตตี้ผีดขี้เมา ใส่พริกไทยเยอะๆ ใบกระเพาอิก เผ็ดมากสะใจจนเเม่มาเห็นตกใจ ทำไมกินเผ็ดขนาดนี้เเล้วลูกละ ไปหาหมอมาเล้วหมอบอก เรากินอะไรไปลูกก็ดูดซึมแบบนั้นแหละ

ถ้ารู้ตัวว่ากินเผ็ด และกลัวจะส่งผลถึงลูกก็ลดลงค่ะ อย่ากินเผ็ดมาก ถ้าคิดว่าไม่มีผลกับลูกก็กินต่อไป เท่านั้นเองค่ะ. เรื่องนี้อยู่ที่ใจค่ะ. ห่วงลูกก็ลดทานเผ็ดค่ะ อดทนเอาค่ะ

ส่งผลอยู่ค่ะแม่ เพราะจะทำให้คุณแม่แสบท้อง ท้องเสีย กระเพาะระคายเคือง ทำให้สารอาหารดูดซึมไม่ไปถึงลูกค่ะ แต่กินรสจัดได้นะคะเอาแบบพอดีๆ ไม่จัดมากค่ะแม่

ไม่มีผลต่อลูกค่ะ รสชาติทุกรสชาติ แต่มีผลต่อแม่นะคะ ทานเผ็ดจัด อาจจะทำให้คุณแม่แสบท้อง กรดไหลย้อนได้ค่ะ

ลูกไม่มีผลกระทบค่ะแต่จะส่งผลมาที่แม่ทำให้แสบท้อง ท้องอืด รวมถึงท้องเสียได้ค่ะ

ลองอ่านดูก่อนนะคะ >> https://th.theasianparent.com/กินเผ็ดมีผลต่อลูกในท้องไหม

มีค่ะ ถ้ารักลูกรักตัวเองเลือกกินนิดนึงนะคะ

แล้วลูกจะเกิดอันตรายอะไรมากมั้ยค่ะ 😣😢

ลดๆลงหน่อยดีกว่านะคะ

VIP Member

น้องจะเจ็บท้องค่ะใ