7 ตอบกลับ

คุณแม่เทออยใส่สำลี แล้วเช็ดให้น้องเบาๆทิ้งไว้2-3นาที แล้วค่อยอาบน้ำ เวลาอาบน้ำก็เอาฟองน้ำค่อยๆเช็ดออก ทำแบบนี้ทุกครั้งก่อนอาบน้ำค่ะ เวลาอาบน้ำผสมน้ำก็อย่าให้อุ่นมากเกินไปหรือเย็นเกินไป เอาแบบพอดีค่ะ แล้วไขก็จะเริ่มแห้งแล้วก็จะหลุดออกเรื่อยๆค่ะ

ลูกชายเป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้จะ2เดือนแล้วยังมีอยู่ มันจะค่อยๆดีขึ้นค่ะ บ้านนี้ใช้ทาครีมเอา

ยูเซอรีน โอเมก้า ค่ะ หลอดสีขาว

ไขน้องค่ะคุณแม่ใช้สำลีชุบน้ำอุ่นเช็ดให้น้องนะคะเช็คเบาๆๆคะ

ขอบคุณค่ะ

ใช้ออยชุบสำลีเช็ดเบาๆ ทุกครั้งหลังอาบน้ำ เดี๋ยวก็หายค่ะ

VIP Member

คุณแม่ลองซื้อ คีล่าโลชั่นมาทาดูนะค่ะ เป็นน้ำ ถูกและดีมาก

ทาออยคะ ใช้เวลาหน่อย ทาเรื่อยๆเดี่ยวก้อดีขึ้น

ขอบคุณค่ะ😊

อาบน้ำเสร็จ เทออยใส่สำลีแล้วเช็คเบาๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ😊