20 ตอบกลับ

กินได้นะคะ หมอไม่ได้ห้าม ก็แค่ตอนกินน้ำอุ่นจะกระตุ้นการหมุนเวียนเลือดทำให้น้ำนมไหลดีค่ะ

เราอดแค่เดือนแรก ต่อจากนั้น กินน้ำเย็น กินติม กินน้ำแข็งใสค่ะ จนตอนนี้4 เดือนกว่าแล้วค่ะ

ถ้าอดใจได้ก็อดให้นานที่สุดมดลูก​ของแม่จะได้แข็งแรง​เร็วๆ

ส่วนตัวก้อกินตั้งแต่ออกจาก รพ เลยค่ะน้ำนมก้อมาปกติ

เราดื่มแต่วันแรกที่ผ่าเลยค่ะน้ำนมก่ะปกตินะค่ะ

VIP Member

กินตั้งแต่คลอดเสร็จเลยค่ะ น้ำนมมาปกติดีค่ะ

กินน่ำอุ่นสัก3เดือนแรกก็ดีค่ะ​ น้ำหนักลดดี

VIP Member

น้ำเย็นไม่ได้ทำให้น้ำนมหด กินได้ค่ะ ไม่หด

หมอไม่ได้ห้ามนะคะ แต่งดเดือนแรกก็ดีค่ะ

บ้านนี้หลังคลอด2ชม. ก็กินน้ำเย็นเลยคะ