2 ตอบกลับ

การนำใบกัญชามาปรุงอาหาร เมื่อใบกัญชาผ่านความร้อน สาร THC จะออกฤทธิ์มากกว่า เพราะฉะนั้น การปรุงใบกัญชาเป็นอาหารด้วยวิธีการที่ผ่านความร้อนจะต้องระมัดระวัง ยิ่งการนำใบมาผัดผ่านน้ำมันจะยิ่งอันตราย เพราะมีทั้งผ่านความร้อนและน้ำมัน ที่จะทำให้สกัดสารได้มาก อาจมีผลให้ได้สารเมาปริมาณมากขึ้น จึงต้องระมัดระวัง แม้ว่าบางส่วนของกัญชามีร้อยละของปริมาณสารเมาน้อย แต่ถ้าใช้ปริมาณมาก ปริมาณสารเมาก็เพิ่มขึ้นได้ ถ้าจะเอาอะไรเข้าสู่ร่างกาย ก็ต้องใช้จากที่ได้มาตรฐานและระมัดระวังอย่างดี

ขอบคุณค่ะแม่

VIP Member

กัญชามีผลเสี่ยงต่อการเจริญเติบโตสมองของทารกในครรภ์ แนะนำให้คุณแม่ทานอะโวคาโด้นะคะ บำรุงสมองและแก้วมังกร ป้องกันสมองพิการค่ะ ทานทุกวันวันละลูก2ลูกก็ดีค่ะ

โอเคจ้าแม่ ❤️❤️