13 ตอบกลับ

น่าจะแบบเดียวกับแม่ไหม แต่ของเราตรวจหลังประจำเดือนขาด2วัน อีก2วันประจำเดือนมา แต่เราก็ทำใจไว้แล้วว่าที่ตรวจเราอาจจะผลผิด เพราะเดือนที่แล้วเราตรวจขึ้น2ขีดชัดกว่านี้ แต่หลังจากนั้นมีเลือดคล้ายประจำเดือนแต่ไม่มากเท่าประจำเดือนอยู่3วัน เราเลยตีไปก่อนว่าเราอาจจะไม่ท้อง แต่ของคุณแม่ขอให้สมหวังนะคะ

ไม่เร็วหรอกค่ะ ของเราเร็วกว่า ท้องแรกผ่าคลอด ลูกได้เจ็ดเดือน มีอีกคน ตอนนี้29วีคแล้วค่ะ หมอบอกว่าผ่าเหมือนเดิมค่ะ

ส่วนตัวว่าไม่เร้วนะค่ะคน2ขะได้1ขวบตอนนี้กำลังมีคนที่3ค่ะ

VIP Member

ขึ้นคะ อีกหนึ่งอาทิตย์ .. ตื่นมาตอนเช้า ค่อยตรวจอีกทีนะคะ

อีก2-3วัน ตรวจใหม่ค่ะ ลองซื้อแบบหยดมาก้ได้ค่ะ

VIP Member

จางมากค่ะ อีกสีก 3-4 วันค่อยตรวจใหม่นะคะ

เห็นจางๆค่ะ อีก 5-7 วัน ลองตรวจใหม่นะคะ

ขึ้นจางๆค่ะ อีก1อาทิตย์ตรวจใหม่นะคะ

Super Mum

รออีกประมาณ 7 วันลองตรวจซ้ำดูนะคะ

VIP Member

รอตรวจซ้ำอีกครั้ง 7 วันจากนี้ค่ะ

2ขีด จางๆค่ะ รออีกสักอาทิตย์