8 ตอบกลับ

VIP Member

เราเปลี่ยนเป็น เวชสำอางค์หมดเลยค่ะ เพราะว่า พวกนี้ไม่มีน้ำหอม พาราเบน เหมาะสำหรับผิวแพ้ง่าย (ช่วงตั้งครรภ์ฮอร์โมนเปลี่ยนเลยเลือกใช้แบบอ่อนๆ เลือกเนื้อแบบเซฟสุด พวกเจลคะ ซึมเข้าผิวง่าย เนื้อไม่หนาเท่าครีม) ซื้อง่ายๆตามวัสสัน บูทส์ค่ะ

บ้านนี้ใช้ปกติแบบที่เคยใช้ค่ะ เป็นแบรนด์ที่ขายตามห้าง หรือวัตสันทั่วไป แต่ถ้าแต่งหน้าจะงดพวกมาสคาร่า อายไลน์เนอร์ เพราะเครื่องสำองค์ประเภทบำรุงขนตาส่วนใหญ่จะมีส่วนผสมของวิตามาเอ ซึ่งอันตรายต่อคนท้องค่ะ

บ้านนี้ใช้ปกติเหมือนตอนที่ยังไม่ท้องเลยค่ะ แต่หลีกเลี่ยงพวกวิตามินบำรุงหน้าก่อนลงแต่งหน้าที่เป็นไวทเทนนิ่งผสม

บ้านนี้ใช้ปกติค่ะ แต่ไม่ชอบแต่งหรฝน้าเลยยิ่งแต่งยิ่งโทรมไปหมด🤣

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ ทุกๆความคิดเห็นค่ะ

เราใช้ปรกติเหมือนตอนที่ไม่ท้องเลยค่ะ

บ้านนี้ใช้ปกติที่เคยใช้ก่อนท้องค่ะ ^^

ใช้ของคิวเพลส เมลิน ค่ะ