9 ตอบกลับ

น้องกี่เดือนแล้วค่ะ นมดูแลคเหมาะกับเด็กแรกเกิด จนถึง 6 เดือนค่ะ ส่วนตัวให้น้องกินเราว่าดีนะคะ น้องกินแล้วท้องไม่ผูกเลย

ตอนคลอดวันแรก ไม่มีน้ำนมเหมือนกันจ้า ก็ให้ลูกกินนมยี่ห้อนี้ สลับกับนมแม่ค่ะ น้องไม่ท้องผูก น้ำหนักดี แข็งแรงปกติค่ะ

บ้านนี้เคยทานแล้วน้ำหนักขึ้นดีนะคะ..ถ่ายปกติ แต่อยากให้แม่สังเกตน้องนะคะว่าถ่ายปกติไหม

เราก็ไม่มีจร๊า ต้องสลับกันเพราะกลัวลูกหิว ดูแลค ตัวนี้ดีค่ะ สมกะราคาจริงๆ

ลูกเราคนแรกกินไม่ได้ค่ะ ท้องผูก

ถ้าไม่ท้องผูกก็ดีคะ

VIP Member

ตามคะ..

เจอปัญหาเดียวกันค่ะลองทานยาที่เพิ่มน้ำนมช่วยดูค่ะ ส่วนนมผงเสริม ถ้าน้องถ่ายยากก็ลองดูแลคค่ะ เขาเด่นเรื่องช่วยขับถ่ายจริงๆ

กินน้ำอุ่นวันละ2ลิตร ค่ะ ส่วนนมผง แล้วแต่เด็กจะกินถูกกับยี่ห้อไหนอ่ะค่ะ ของเรากินดูแลค