6 ตอบกลับ

พวกปลาเล็กปลาน้อย กินผลิตภัณฑ์จากนมก็ได้นะคะแม่ โยเกิร์ต นมเปรี้ยว ชีส ให้แคลเซียมเหมือนกัน หรือพวกแคลเซียมเม็ดฟู่ก็ได้ค่ะ แนะนำทานเป็นอาหารดีกว่าหมอจ่ายแคลเซียมให้อยู่แล้ว กินยามากไม่ดีภาระไตค่ะ

ทานยาตามที่หมอ ให้เลยค่ะจะมีแคลเซียมเม็ดสีขาวใหญ่นะคะ แม่ เราทานแล้ว รู้สึกดีขึ้นมีพลังขึ้นค่ะ เพราะก่อนหน้านี้แพ้ท้องหนักมาก

TapFluencer

คุณหมอไม่ได้ให้แคลเซียมเหรอค่ะ คุณแม่สามารถซื้อแคลเซียมมาทานได้ค่ะ

แคลเซียมเม็ดฟู่ละลายน้ำวันละเม็ด ปลาน้อย ลองนมแพะแบบชงดูค่ะ

TapFluencer

หมอไม่ได้จ่ายแคลเซียมให้หรอคะ

Super Mum

แคลเซียมเม็ดค่ะ