12 ตอบกลับ

VIP Member

คุณแม่ยังให้นมน้องอยู่มั้ยค่ะ ทานอาหารรึนมเสริมแคลเซียมให้ได้ปริมาณพอรึเปล่า ลองทานแคลเซียมเม็ดดูค่ะ สารอาหารจะส่งผ่านสู่ลูกโดยตรงค่ะ บ้านนี้ฟันขึ้นตอน 8 เดือนกว่า แต่พอขึ้นปุ๊บซี่อื่นๆ ตามมาเร็วมาก ตอนนี้ 1 ขวบ 7 เดือน ฟันขึ้นเกือบครบละค่ะ

แม่น้ำนมน้อยค่ะ มีให้น้องกินแค่ 3 เดือนเอง ตอนนี้น้องกิน s26 ค่ะ

ลูกคนแรกขึ้นตอน8เดือน 6ซี่ทีเดียวเลยคะ ส่วนคนที่สอง ขึ้นตอน5เดือนกว่า 4ซี่พร้ อมกัน ช้าเร็วเดี๋ยวก็ขึ้นนะแม่อย่ากังวล

ขอบคุณค่ะแม่

เดี๋ยวก็ขึ้นค่ะ บ้านนี้เริ่มขึ้นช่วง9-10เดือนเข้า11เห็นชัดเจน

ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้ก็จะแปดเดือน แต่ก็ยังไม่มีวี่แววว่าฟันจะขึ้นค่ะ 😁

ขอบคุณค่ะ🥰🥰

บ้านนี้ฟันขึ้นตั้งแต่5เดือนตอนนี้8เดือน19วันขึ้น4ซี่แล้วค่ะ

เร็วมากเลยค่ะ

บ้านนี้10เดือน2วันแบ้วค่ะยังไม่ขึ้นเลยค่ะ

บ้านนี้ก็คงต้องรอต่อไปเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ 6เดือนขึ้น2 ซี่ล่าง 9เดือนขึ้น2 ซี่บนค่ะ

เร็วจังเลยค่ะ

บ้านนี้จะ 7 เดือนแล้ว ซี่ที่ 2 กำลังขึ้นค่ะ

บ้านนี้ 8 เดือนจะครึ่งแล้ว ยังไม่มีวี่แววว่าจะขึ้นเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ขึ้นตอน 1ขวบ5 วัน ค่ะ ซี่แรกโผล่

น้องเอยมีเพื่อนแล้ว😁

เด็กบ้านนี้เกือบขวบเลยค่ะแม่

ขอบคุณค่ะแม่ ค่อยสบายใจขึ้นมาหน่อยแล้วค่ะ