10 ตอบกลับ

ตราบใดที่ลูกดูดนมจากเค้า กรือแม่ปั๊มออกสม่ำเสมอน้ำนมไม่มีทางหมดค่ะ ช่วงแรกๆน้ำนมจะผลิตออกมามากเพื่อให้พอกับที่ลูกดูด พอซักพักจะปรับเพิ่ม-ลดปริมาณลงเท่าที่ลูกต้องการ ให้แม่นับฉี่ลูกนะคะ ถ้าฉี่เกิน 6 ครั้งในหนึ่งวันแสดงว่าแม่มีน้ำนมพอให้ลูกกินค่ะ เต้านิ่มๆแสดงว่าร่างกายมีกำลังผลิตน้ำนมให้ลูกค่ะ ตรงกันจ้ามเต้าคัดแข็งคือสัญญาณบอกว่าให้ลดการผลิตเพราะผลิตมากไประบายออกไม่ทัน

ดื่มตัวนี้อยุ่ค่ะ....วันละซอง....กินไปปนะมาณ 5 ซองรุ้สึกว่านมคัดตึงบ่อยขึ้น น้ำนมก็ปั้นได้ทีละ 2-4 ออน จากที่คยปั้มได้แค่ออนเดียว โอเคอยุ่ค่ะ

VIP Member

กินน้ำอุ่นเยอะๆ น้ำขิงต้องต้มกินเป็นหม้อๆเลยยิ่งดีนะค่ะ ซื้อขิงมาต้มเองเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ กำลังหาวิธีเพิ่มอยู่เหมือนกัน ตอนนี้ลูกได้ 2 เดือน 7 วัน ค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-24884)

เห็นคนนิยมมากๆในเฟสบุ๊คไม่แน่ใจว่าจะได้ผลจริงๆไหมนะค่ะ

กินก่อนอาหาร ดีเวอร์ หาชื้อได้ตามร้านขายยา

มากค่ะ. กินครั้งแรกเห็นผลเลย รีวิวเยอะมาก

ดื่มน้ำเยอะขึ้นคะ ปั๊มสม่ำเสมอคะ

ทานน้ำขิงอุ่นๆจะช่วยได้นะคะ

ข้อมูลการเพิ่มน้ำนม