6 ตอบกลับ

ขออนุญาต​น่ะค่ะเอาก็นอกพื้นที่ทะเบียน​อยู่​มหาสารคามแต่มาทำงานสมุทรสาคร​ท่าเช่าหเองอยุ่​ใช่​บิลค่าห้องหรือค่าน้ำค่าไฟที่เราเช่าห้องย้ายสิทธิ์​ชั่วคราวได้น่ะค่ะเอาบิลค่าเช่าไปแจ้งขอย้ายสิทธิ์​ชั่วคราวที่โรงบาลได้เลยค่ะ15วันใช่​สิทธิ์​ได้เลยค่ะเราทำมาแล้ว

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะเดี๋ยวจะลองไปนะคะ

หมอที่รพชลบุรีบอกใช้สิทธิฉุกเฉินไม่ได้ต้องเสียเงินคลอดเองถ้าจะใช้สิทธิบัตรทองก็ต้องย้ายและใช้ทะเบียนบ้านของคนพื้นที่ชลบุรีเท่านั้น

VIP Member

ใข่กรณีฉุกเฉินได้ไหม เค้าก็นอกพื้นที่ไม่ได้ย้ายสิทธิ รอคลอดเมษา คุณหมอเเนะนำเป็นใช้สิทธิฉุกเฉิน

หนูเลยอยากขอความช่วยเหลือจากแม่ๆที่อยู่ในเขตชลบุรีช่วยเรื่องเอกสารรับรองการย้ายสิทธิหน่อยค่ะ

แม่ลองย้ายออนไลน์รึยังคะ โหลดแอป สปสช. ดูค่ะ

ลองแล้วค่ะแต่ก็ต้องใช้เอกสารรับรองเหมือนกันค่ะ

ช่วยยังไงคะ

ทางรพชลบุรีบอกว่าต้องใช้เอกสารทะเบียนบ้านของคนในเขตชลบุรีรับรองการย้ายค่ะ